giáo dục - nhu cầu thực của xã hội
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

giáo dục - nhu cầu thực của xã hội

các chủ đề tích hợphạn chế trong dạy học ở trường pt

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Test MBTI (Myers-Briggs Type Indication)

Go down 
Tác giảThông điệp
thumoc

Test MBTI (Myers-Briggs Type Indication) Empty
Bài gửiTiêu đề: Test MBTI (Myers-Briggs Type Indication)   Test MBTI (Myers-Briggs Type Indication) I_icon_minitimeFri Dec 25, 2015 2:10 pm

Phiếu câu hỏi MBTI
Mỗi câu hỏi có 4 cặp câu trả lời tương ứng là (A,B), (C,D), (E,F), (G,H). Mỗi cặp này, bạn phải
khoanh tròn vào một đáp án duy nhất. Như vậy, mỗi câu hỏi, bạn được lựa chọn 4 đáp án, ứng
với 4 cặp câu trả lời trên. Sau khi trả lời hết 5 câu hỏi, bạn sẽ có 20 đáp án được khoanh.

Câu 1. Nếu mô tả về mình, bạn là
người…

A Nói nhiều hơn là nghe người khác nói
B Lắng nghe người khác nhiều hơn là nói

C Chú ý các tiểu tiết
D Chú ý bức tranh toàn cảnh và những việc có
thể xảy ra

E Quyết định mọi việc rất khách quan
F Quyết định mọi việc theo giá trị riêng của
chúng và cảm nhận của bạn

G Thực hiện đúng kế hoạch đặt ra, không
muốn thay đổi
H Linh hoạt khi thực hiện các kế hoạch

Câu 2. Trong những buổi họp mặt hay
tranh luận cùng bạn bè, bạn …

A Thích là tâm điểm của sự chú ý
B Cảm thấy thoải mái khi ở một mình

C Thích những giải pháp thực tế
D Thích những ý tưởng sáng tạo

E Thường tranh luận cho vui
F Cố gắng tránh tất cả tranh luận và đối đầu

G Rất chú trọng đến thời gian và luôn đúng giờ
H Ít quan tâm đến thời gian và thường trễ hẹn

Câu 3. Quan điểm sống của bạn là …

A Hành động trước khi suy nghĩ
B Suy nghĩ thật “chín” trước khi hành động

C Chỉ tin vào kinh nghiệm thực tế
D Chỉ tin vào bản năng mà thôi

E Xem trọng tính trung thực và công bằng
F Xem trọng sự hòa thuận và tình thương

G Làm việc trước, chơi sau
H Chơi trước và làm việc sau

Câu 4. Trong công việc, bạn …

A Thích “đóng vai chính”
B Thích “ẩn mình” sau “hậu trường”

C Chú ý mọi chi tiết và nhớ tất cả sự
D Chỉ chú ý những điều mới lạ

E Nguồn động viên chính là thành tích đạt được
F Cảm thấy “ấm lòng” vì sự công nhận của sếp

G Quyết định mọi việc khá dễ dàng
H Có thể ra quyết định khá khó khăn

Câu 5.Nhìn chung bạn có khuynh hướng …

A. Thoải mái và nhiệt tình.
B. Độc lập và kín đáo.

C. Có óc thực tế - thấy điều cụ thể trước mắt.
D. Có óc sáng tạo – thấy điều có thể làm được.

E. Bị thuyết phục bởi những lập luận có lý.
F. Bị thuyết phục bởi cảm giác của bản thân.

G. Chỉ cảm thấy thoải mái khi mọi việc đã có kế hoạch rõ ràng.
H. Thích tự do và ứng biến tùy lúc.

KẾT QUẢ TEST MBTI

Điền số lần khoanh các đáp án A, B, C, D, E, F, G, H vào bảng dưới đây. Tổng các số này
luôn phải đảm bảo là 20, không có số nào lớn hơn 5

Đáp án         A   B    C    D    E    F    G    H
Số lần khoanh
Ý nghĩa: hướng ngoại -hướng nội -nhạybén, sắc sảo - có trực giác mạnh - thiên về lí trí - thiên về cảm tính - quy củ và quyết đoán - thích quan sát
Kí hiệu          E    I    S    N    T    F    J    P

Viết 4 đáp án có số lần khoanh nhiều nhất (trong mỗi cặp (A,B), (C,D), (E,F), (G,H) chỉ chọn 1
số có số lần khoanh nhiều nhất) cạnh nhau, sau đó thay các đáp án bằng kí hiệu của nó như ở
hàng cuối cùng của bảng trên, ta được một dãy có 4 kí tự ứng với 1 trong 16 kết quả dưới đây:

1,ENFJ
Bạn là người dễ cảm thông và độc đáo.
Bạn thích làm việc trong môi trường ngăn nắp.
Bạn rất có trách nhiệm. Khi làm bất cứ việc gì, bạn thường dồn hết tâm trí của mình vào đó.
Bạn có thể trở thành một chuyên viên thiết kế, Biên tập tạp chí, Nhà sản xuất các chương trình TV, Nhân viên marketing, Nhà văn/Nhà báo

2,ENFP
Bạn rất thông minh và luôn muốn học hỏi nhiều hơn. Bạn nói khá nhiều và là người khá thoải mái. Bạn rất nhiệt tình, có nhiều sáng kiến. Bạn thường dễ dàng vượt qua mọi khó khăn.
Nghề nghiệp phù hợp với bạn: Nhân viên quảng cáo,chuyên viên phát triển phần mềm, Nhà báo, Nhà thiết kế, Giám đốc sáng tạo.

3,ENTJ
Bạn khá thân thiện với mọi người. Tuy nhiên bạn là người rất kiên quyết và thẳng tính. Vì vậy bạn có thể làm tổn thương người khác. Bạn rất quyết đoán và ngăn nắp.
*Bạn có thể trở thành: Giám đốc điều hành, Tư vấn viên, chuyên viên nhà đất,Nhân viên Marketing, Nhà phân tích tài chính.

4,ENTP
Bạn rất có duyên. Mọi người đều thích bạn vì bạn là người thân thiện và thoải mái. Bạn rất sáng tạo, nhưng cũng dễ thay đổi. Khả năng phân tích của bạn khá tốt.
*Bạn nên làm những công việc: Đầu tư ngân hàng, Người viết quảng cáo, Hoạch định chiến lược, Phát thanh viên radio/TV

5,ESFJ
Bạn rất năng động và tràn đầy nhiệt huyết. Tuy nhiên bạn khá nhạy cảm và dễ bị tổn thương. Bạn là người ngăn nắp và có trách nhiệm. Bạn không thích sự thay đổi.
*Bạn có thể là một chuyên gia kinh doanh Bất động sản, Bác sĩ thú y, Giáo viên, Y tá, Nhân viên kinh doanh, Nhân viên du lịch.

6,ESFP
Bạn khá thoải mái và khôi hài. Vì vậy đừng ngạc nhiên khi thỉnh thoảng bạn cảm thấy mình hơi bốc đồng nhé! Tuy nhiên bạn rất ham học hỏi. Bạn rất năng động và yêu các hoạt động xã hội.
*Bạn có thể trở thành một Giáo viên mầm non, Bác sĩ chuyên khoa, Bác sĩ thú y, Nha sĩ.

7,ESTJ
Bạn có khuynh hướng nói thẳng những điều bạn nghĩ. Bạn rất thực tế, khó thay đổi ý kiến và nghiêm túc. Bạn yêu thích tính truyền thống và rất giỏi quyết định mọi chuyện.
*Bạn có thể trở thành Nhân viên kinh doanh, Nhân viên bất động sản, Dược sĩ, Sĩ quan

8,ESTP
Bạn là người năng động, vui vẻ và quyến rũ nhưng hơi bốc đồng. Bạn thích thử thách và luôn luôn muốn học hỏi thêm nhiều điều mới lạ. Bạn cũng là người hiếu kỳ, điềm đạm và suy nghĩ lôgic.
*Bạn có thể trở thành Nhân viên y tế, Môi giới chứng khoán, Nhân viên bảo hiểm, Kỹ sư, Nhân viên du lịch

9,INFJ
Bạn khá sáng tạo và có khả năng làm việc độc lập. Bạn luôn luôn suy nghĩ kĩ trước khi làm bất cứ việc gì. Bạn luôn dành hết đam mê cho những gì mình làm.
*Nghề nghiệp phù hợp với bạn là: Giáo viên, Chuyên viên huấn luyện, Biên tập viên, Giám đốc sáng tạo, Nhà văn

10,INFP
Bạn khá trầm lặng, kín đáo và tốt bụng. Thỉnh thoảng bạn khá nhạy cảm nên cũng dễ bị tổn thương. Bạn là người sáng tạo, độc đáo và giàu trí tưởng tượng.
*Những nghề thích hợp với bạn: Chuyên gia nhân sự, Nhà nghiên cứu, Nhà tâm lý học, Thông dịch viên, Thủ thư, Thiết kế thời trang, Biên tập viên.

11,INTJ
Bạn thích sự độc lập và ngăn nắp. Bạn là người giàu trí tưởng tượng. Bạn có óc phân tích và lôgic. Bạn luôn khát khao nâng cao năng lực và kiến thức của mình. Bạn khá thận trọng và kín đáo.
* Những nghề phù hợp với bạn: Nhà văn tự do, Hoạch định truyền thông, Kiến trúc sư, Quản trị mạng, Phát triển phần mềm.

12,INTP
Bạn khá trầm lặng. Bạn có khả năng làm việc độc lập cao. Người khác có thể kể với bạn những bí mật của họ vì bạn là người rất kín đáo. Bạn là người sáng tạo và khéo léo, nhưng bạn cũng hay thay đổi.
*Bạn có thể phát triển nghề nghiệp của mình theo hướng: Chuyên viên phân tích tài chính, Nhà kinh tế học, Nhạc sĩ, Thiết kế Web, Xây dựng chiến lược

13,ISFP
Bạn rất tốt bụng và dễ cảm thông. Bạn là người chu đáo và trung thực. Bạn khá nhạy cảm nên rất dễ bị tổn thương. Tuy nhiên bạn rất dễ thích ứng với sự thay đổi.
*Bạn có thể trở thành Nhân viên thiết kế, Chăm sóc khách hàng, Đầu bếp, Nha sĩ.

14,ISTJ
Bạn là người trầm lặng. Bạn rất cẩn thận, trung thực và tỉ mỉ. Bạn thích sự ổn định, nhưng bạn cũng có thể thích nghi với sự thay đổi. Bạn làm việc chăm chỉ và rất có trách nhiệm.
* Bạn có thể phát triển nghề nghiệp của mình theo hướng:Môi giới bất động sản, Quản lý dữ liệu, Kế toán, Thanh tra xây dựng, Quản lý văn phòng

15,ISTP
Bạn là một người rất thực tế. Bạn thích sự độc lập và yên tĩnh. Đôi lúc bạn cũng bốc đồng. Bạn là người theo chủ nghĩa khách quan và không dễ xúc động.
*Những nghề thích hợp với bạn: Lập trình vi tính, Cảnh sát, Lính cứu hỏa, Dược sĩ.

16,ISFJ
Bạn là người cẩn thận, hiền lành và sâu sắc. Bạn làm việc chăm chỉ, có óc tổ chức và kiên quyết.
Bạn rất quan tâm đến người khác. Bạn thích cuộc sống ổn định và giúp đỡ người khác.
Những nghề thích hợp với bạn: Thủ thư, Người trang trí nội thất, Chăm  sóc khách hàng, Nhân viên kế toán, Giáo viên.

Test MBTI (Myers-Briggs Type Indication)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Test và phiếu HOLLAND